1. Thiên đường chim cảnh và những người bạn chỉ phát triển và lưu trữ các nội dung về chim cảnh , phụ kiện chim cảnh .

Thiên đường chim cảnh là FREE và sẻ mãi mãi như vây ! - Thiên đường chim cảnh khởi nguồn của sự đam mê

2. Thiên đường chim cảnh và những người bạn là nơi thảo luận - giao lưu - mua bán - chia sẻ kinh nghiệm nuôi và chăm sóc chim cảnh , phụ kiên chim cảnh

3. Thiên đường chim cảnh Kết nối đam mê - Chia sẻ kinh nghiệm - Thêm tình bằng hữu >_<

Vui lòng ghi rỏ nguồn bài viết và tên tác giả bài viết khi bạn phát hành lại nội dung của các thành viên đừơng chim cảnh và những người bạn.
  4. Hãy trả lời câu hỏi về các loài chim cảnh và check Email để hoàn tất đăng ký trên diễn đàn thiên đường chim cảnh.com ( Chất lượng thành viên quan trọng hơn số lượng thành viên >_< . Thank you registered )

Help Chòe lủa vừa vào cám

Thảo luận trong 'Giải Đáp Thắc Mắc Về Chim Chích Chòe Lửa' bắt đầu bởi tiendat, 8/11/13.

1. nguyen xuan an Thành viên chính thức

em bo cao vao cong no tao hat bay het ra day long
  2. bui minh sang Điều hành viên

Khi cho an cao cao ko nen cho an nhieu qua,tranh truong hop thua thai chim an bo roi rot ra ngoai,sang cho an vai con
    (khoang 5-7 con cao cao) trua vai con,chieu thi em ko can cho an nhe.
  3. nguyen xuan an Thành viên chính thức

cho em hoi cam lua co thanh phan nhu sau:dậu tông hop+trung gà+bôt tôm+bôt nhông tằm+ngọc kê+thịt ếch+sâu khô+vitamin và khoáng tông hop thi koa cân trôn thêm trung gà và sua ôt k ak??????????
  4. bui minh sang Điều hành viên

em trộn thêm sữa bột nữa là ok,còn về thịt ếch em nên thay thế bằng lươn sẽ tốt hơn đấy.
  5. nguyen xuan an Thành viên chính thức

kai nax la em mua o ngoai tiem no co san nhu the lun anh
  6. bui minh sang Điều hành viên

vay ha,vay em pha them sua bot nua la dc roi,theo anh cam trung tu lam se chat luong hon,tot cho chim hon,vi cam trung ngoai tiem ban ko biet ho bo cai j vo do dau!!!con neu ko co time thi em nen mua cam trung Binh Duong thi tot hon day.
  7. tiendat Thành viên chính thức

ke ke the la em choe lua cua minh da hot song roi nhung chi vao buoi sang va chua thoi thi thoang duoc tieng tot qua di
  8. layvorui Thành viên chính thức

9. bui minh sang Điều hành viên

Đã là đam mê thì ko có j là khó cả bạn ạh
  10. nhunhi Thành viên chính thức

sang ra lam 1 ly cafe 1 dieu thuoc,roi ngoi nghe chim hot thi da lam..., thoi kho may cung choi,,,,,,hahaha
  11. nguyen xuan an Thành viên chính thức

con lũa cua em no hay dung o duo1i dáy lồng gjo có cach nao khắc phuc k anh
  12. bui minh sang Điều hành viên

em có thể nói rõ hơn dc ko?chòe lửa of em hay đứng dưới đáy lồng nên em muốn khắc phục tình trạng này hay sao?
  13. nguyen xuan an Thành viên chính thức

em muon khac phuc tinh trang no hay dung o day long do a
  14. bui minh sang Điều hành viên

hàng ngày em ko nên để cóng sâu hoặc cóng đồ ăn ở dưới đáy lồng nhé,còn nếu như em ko để j ở dưới đáy lồng nhưng chim vẫn hay đứng ở dưới thì cùng bình thường thôi,do chim chưa wen với việc nuôi nhốt,từ từ sẽ hết em àh.
  15. nguyen xuan an Thành viên chính thức

16. nguyen xuan an Thành viên chính thức

sao kon chim cua em no k an cam ma no chi hất bay ra khoi cóng k ak
  17. bui minh sang Điều hành viên

vậy em xem lại cám em đang cho ăn nhé,vì ko hợp khẩu vị of nó nên nó mới hất cám ra ngoài để tìm thức ăn phù hợp với nó đấy,em nên theo dõi 1-2 tuần xem nếu trường hợp này vẫn còn thì em nên đổi cám trứng khác nhé.
  18. nguyen xuan an Thành viên chính thức

da
    anh co cong thuc nao lam cao chao mao k chi em voi
  19. pqdieu54 Thành viên chính thức

Con chim CC của mình mua được 1 tuần rồi, mới về thì nó bay nhảy bt, có đập cánh, khoảng 3 -5 ngày sau thì có hót, nhưng chỉnh hót vào khoảng 5h30-6h, chiều thì ko thấy hót gì cả, vậy có chậm hót ko các bác, cả ngày thì ko hót tiếng nào, chỉ bay qua bay lại, thỉnh thoảng đập cánh.
  20. bui minh sang Điều hành viên

Chim này là chú mua chim bổi chim còn hơi nhát nên cần thời gian thuần dưỡng chú ạh,thì chào mào bổi phải nuôi từ 1 tháng trở lên khi quen với thức ăn,cách chăm sóc,nơi treo chim thì chào mào chỉ mới bắt đầu hót gió.Nuôi chim điều đầu tiên là phải kiên nhẫn,chịu khó chăm sóc,tập dượt chim...mới có chú chim ưng ý được,con chào mào của chú mới nuôi có 1 tuần,chú muốn chim hót thì phải biết cách thuần nó,thông thường thì phải nuôi từ 3 tháng -1 năm lồng thì chim mới chịu hót to(đối với chim hay).

Thiên Đường Chim Cảnh - chim cảnh - diễn đàn chim cảnh - mua bán chim cảnh - thiên đường chim cảnh - thiên đường chim cảnh và những người bạn
    pqdieu54 thích bài này.